โรงเรียนเพชรรัตนราชสุดา นำโดย นายกิติคุณ โกฎหอม รักษาการณ์ในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน พร้อมใจกันร่วมพิธีถวายราชสดุดีวางพวงมาลา เพื่อน้อมรำลึก
ถึงพระมหากรุณาธิคุณแห่งองค์สมเด็จพระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือ และจัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ของลูกเสือ-เนตรนารี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว
ณ โรงเรียนเพชรรัตนราชสุดา
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/วันมหาธีรราชเจ้า-65-1-709x1024.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/5F284B53-FCC9-4448-8CC6-B0B359B1CD33-1024x768.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/CAEE2529-55E4-4150-B3EC-E43A7C9522E8-1024x768.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/3322D7C4-E8A5-4CC1-9EC1-BD7744ADADB0-1024x768.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/020EF8CD-9BDC-434B-8258-7D8B410F8AD0-1024x768.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2022/11/DB87E3FF-192D-4B71-8B8E-42157DBD6FCA-1024x768.jpg)