วันศุกร์ที่ ๑๓ มกราคม ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านหนองสังข์ จัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี ๒๕๖๖ ณ อาคารปวราคารสโมสร (โดมกีฬา) โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ได้รับเกียรติจาก พันเอกผาแดง อัญญเวชสัมฤทธิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองสังข์ เป็นประธานในพิธี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ปกครองได้ตระหนักถึงความสำคัญของเด็ก สนใจในการเลี้ยงดูอบรมสั่งสอน ช่วยเหลือสงเคราะห์ และให้เด็กรู้จักหน้าที่ของตนและอยู่ในระเบียบวินัยอันดี
ภาพ : นางสาวภารวี พวงไพบูลย์, นางสาวเญญจมาศ จันทร์มาลี
ข่าว : นางสุภาวดี ประเสริฐสรรค์
อำนวยการ : นายชานนท์ เจริญธรรมดี
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_148-1024x683.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_126-1024x583.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_174-1024x580.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_186-1024x576.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/66729-1024x577.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กีฬาสี-256366_230113_433-1024x683.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_291-1024x580.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_319.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_วันเด็ก6566_230113_229-1-1024x683.jpg)