วันที่ ๒๓ – ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านหนองสังข์ นำโดยนายชานนท์ เจริญธรรมดี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองสังข์ และผู้กำกับลูกเสือ-เนตรนารี นำลูกเสือ-เนตรนารีสามัญ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ และลูกเสือ-เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ เข้าร่วมการเข้าค่ายพักแรมลูกเสือ-เนตรนารีสามัญ และสามัญรุ่นใหญ่ ร่วมกับโรงเรียนบ้านหนองบัว โรงเรียนบ้านหันทราย โรงเรียนบ้านไทยสามารถ โรงเรียนอนุบรรพต โรงเรียนบ้านบ่อหลวง โรงเรียนบ้านกุดม่วง โรงเรียนชุมชนบ้านใหม่หนองไทร และโรงเรียนบ้านด่าน ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราวโรงเรียนบ้านหนองบัว ตำบลหันทราย อำเภออรัญประเทศ จังหวัดสระแก้ว
ได้รับเกียรติจาก นายภาณุวัฒน์ คุณเวียน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต ๒ เป็นประธานในพิธีเปิดการแสดงรอบกองไฟ ขอขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้
ภาพ: นางสาวเบญจมาศ จันทร์มาลี
ข่าว: นางสุภาวดี ประเสริฐสรรค์
อำนวยการ: นายชานนท์ เจริญธรรมดี
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_70-1024x496.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_62-1024x682.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_96-1024x682.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_148-1024x576.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_11-1024x682.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_166-1024x768.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_290.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_297-1024x682.jpg)
![](https://sakarea2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ค่ายลูกเสือ6266_230227_331-1024x800.jpg)